आज नव्या संसद भवनाचे उद्घाटन.

 

नवी दिल्ली : नव्या संसद के रविवार का उद्घाटन होगा। नव सक्संता देशातील वैविध्यपूर्ण संस्कृती निगडित आहे। ती बनवण्यासाठी देशाच्या कानाकोपऱ्यातून आणेलेआ- वस्तूंचा वापर करण्यात आला आहे। तीनो फ्लोरिंग त्रिपुराच्या बंबूने करण्यात आले आहे। फिर सावन नागाराटू आले। याशिवाय सोलह-राज्यसभा में विशालविंट व संसद भवन बसवण्यात आले अशोकचक्र इंदूरहून आण्यात आले आहे, चेन्नई के धर्मनाम येथील 21 संत उद्घाटन उपस्थिति कार्यक्रम राहण्यासाठी व पंतप्रधान मोदीना सुवर्ण राजदंड (सेंगोल) देण्यासाठी चेन्नई अधिहून दिल्लीला झाले। या संन्यासी पीएम मोदी देने के लिए एक खास भेटवतूही आणि आहे। दूसरी ओर, दिल्ली पोलिसांच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नव्या संसदेभोती चोख सुरक्षा व्यवस्थातैनात करण्यात आली आहे। 70 पॉलिस प्रतिबंधित करण्यात आलेत।एसीपी स्तर के अधिकारी के माध्यम से संपूर्ण परिसर को लक्षित किए जा रहे हैं। नव्या संसदेत देशातील सर्वच स्टेटांची दिसून येईल। तीनो फ्लोरिंग त्रिपुराच्या बंबूने करण्यात आले आहे। सर्वेक्षण उत्तर प्रदेश के मिर्जापूरचे आहे। यहां वापरले जागरण लाकूड नागारातून आणे आहे। लाल-पांढरे वाळूचे खडे राजस्थान्या सर्मथुरा येथून आण्यात आलेत। लालकिला व हुमायूंच्या थडग्यातही खराब व्यापरण्यात आलेत। भगवा हिरवा दगड राइजपूर येथून, लाल ग्रेनाइट आजजवळील लाखा येथून और पांढरा संगमरवरी राजस्थानातील अंबाजी येथून आंला गेला आहे। आज और स्टेट हाउस के चैंबर्समधील फॉल्स सिलिंग के लिए स्टील स्ट्रक्चर दमण-दीव येथून खरीद करण्यात आले आहे। फर्निचर मुंबई में बनवन्यात आले आहे। राजस्थानी राजनगर और नोएडा येथून दगडी जाळीचे काम कर रहे हैं।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *