इस्रोची महिला शक्ती ! मोदींनी महिला शास्त्रज्ञाचे केले कौतुक

बंगळुरू,

woman scientist पंतप्रधान नरेंद्र मोदी शनिवारी त्यांच्या दक्षिण आफ्रिका आणि ग्रीस दौऱ्यावरून थेट बंगळुरूला गेले आणि त्यांनी इस्रोच्या शास्त्रज्ञांची भेट घेतल्यानंतर त्यांना संबोधित केले. 23 ऑगस्ट रोजी चंद्रावर चांद्रयान- 3 चे यशस्वी लँडिंग केल्याबद्दल पंतप्रधानांनी शास्त्रज्ञांचे अभिनंदन केले. यावेळी पंतप्रधानांनी आपल्या भाषणात इस्रोच्या महिला वैज्ञानिकांचे कौतुक केले.

इस्रोच्या महिला शास्त्रज्ञांचे कौतुक करताना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आपल्या भाषणात म्हटले की, “स्त्री शक्ती हा संपूर्ण सृष्टीचा आधार आहे. चांद्रयान-3 मध्ये आमच्या महिला शास्त्रज्ञांनी बजावलेली भूमिका तुम्ही सर्वांनी पाहिली असेल. woman scientist भारत या वैज्ञानिक आणि तात्विक कार्याचा साक्षीदार असेल. हा शिवशक्ती बिंदू येणाऱ्या पिढ्यांना प्रेरणा देईल की आपण विज्ञानाचा उपयोग मानवतेच्या कल्याणासाठीच केला पाहिजे.” पीएम मोदी म्हणाले, “मानवतेचे कल्याण हे आमचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे. आमचा प्रज्ञान रोव्हर चंद्रावर सतत आपल्या पावलांचे ठसे सोडत आहे. ही कामगिरी करण्यासाठी आमच्या महिला यामध्ये शास्त्रज्ञांचे मोठे योगदान आहे. ” चांद्रयान-3 प्रकल्प व्यवस्थापक सौजन्या म्हणाले, “आम्ही चंद्राच्या शिखरावर आहोत. आम्हाला खूप आनंद झाला आहे की पंतप्रधान मोदींनी आम्हाला संबोधित केले आहे. ही एक ऐतिहासिक घटना आहे…..आम्हाला फक्त पंतप्रधानांनी यावे आणि वैयक्तिकरित्या आमचे कौतुक करावे अशी आमची इच्छा आहे केल्याबद्दल धन्यवाद देऊ इच्छितो

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *