खासदार हेमंत पाटील यांनी केली केली माहूर तालुक्यातील नुकसानग्रस्त भागाची पाहणी..

श्रीक्षेत्र माहूर: गोपाल नाइक

श्रीक्षेत्र माहूर: ता.27. माहूर तालुकक्यात मागील दो दिन पासून अवकाळी पाउस, वादळीवारा और गारपटने शेती सहे और जाने वाले घर दगावों शेतक मोठ्या प्रमाणवर नुकसान झाले आहे। गुरूवार (दि.27) हिंगोली सोलहवीं महाशय संघ के विशिष्ट हेमंत पाटील यानी हर हरदाची पाहणी करुन शेतकऱ्यांना तातडीने नुकसान देण्याचे प्रशासनास आदेश दें। यावेळी त्यांनी माहूर तालुक्यातील रुई, सातघरी, शेकापूर, लांजी, टाकळी या गावांना भेटी दिल्या व 50 लोकांची वस्ति वास्तविक्याघर साती या गावास सिमेंट रस्त्याच्या कामस सकल जामन टूटडीने 10 लाख ञचा निधी मंजुर केला। माहूर तालुक्यातील जवळपास सर्वच गावातील रब्बी पिकांचे अवकाळी पाससाने व गारपिट झाल्याने मोठ्या प्रमाणवर उभ्या पिकांची नासाडी झाली आहे।यह मुख्य रूप से मका, तिळ, जूरी, गहू, केळी, प्रयोगशील शैलतकऱ्यानी प्रयोगात्मक तत्ववर लवलेया नागेलिच्या पानमळ्यांचे प्रचंड नुकसान झाले आहे। गावीत घरांवील तीनची पत्र उड़न घरांची पोस्ट्ज़ड झाली। पन्नास लोकांची वास्ति असल्या सातघरी या गावत गरांचा पाओस झाल्याने सोनूबाई नंदू मौन (वय 65) यांचा यात मृत्यू झाला आहे। उन खतरनाक नियमों में नैसर्गिक अपुत्ती फंड मदत देण्याचे नांदेड जिलाधिकारी अभिजित राऊत याना भ्रमणध्वनीवरुन सुचना दिल्या। लखमापुर टांडा, लिंबायत या गावत विजा और गारपत्यने जनावरे दगावली आहेत। या गावतल जनावराना नैसर्गिक अपुत्ति व्यवस्थापनातून तातडीने शेतकऱ्याना मदत देण्याच्या विशेषदार हेमंत पाटील यानी प्रशासनातील अधिकारी याना सुचना दिल्या।यावे तालुका प्रमुख सुदर्शनभाऊ नाईक भाजपचे धर्मसाइजिंग राठौड़, शिवसेनेचे हनुमंत मुंडे, संजय जोशी, विकास कपाटे, सोनू पाटिल, ज्ञानेश्वर गुजलवाड, सरपंच मारोती रेकुलवार, निळकंठ मूसे, संतोषे दु, गजानन जाधव, तान्हाजी, आकाश जादव, उदय मरमट, सूरज राठौड़, बालाजी कोंडे, सहाय्यक जिलाधिकारी नेहा भोसले, तेजसिलदार किशोर यादव, मुख्याधिकारी राजकुमार राठौर, गट विकास सुरेश कांबळे, कृषि विभागाचे अमित चरण, विनोद चरण, मंडलअधिकारी, तराठी, कृषि सहाय्यक, ग्रामसेवक और अधिकारी जनसंपर्क सुन गरड यांचिनी आ गए।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *